Yau tana da mahimmanci wadatar da waje sosai na gidanmu a matsayin ciki. Wannan shine dalilin da ya sa muke samun dama da yawa idan ya zo da ƙara kayan lambu zuwa gidanmu. Akwai kayan ado na yau da kullun, masu kyau da amfani, tare da samfuran daban-daban.
Abubuwan da ke faruwa sun kawo mana kayan daki waɗanda aka yi da kayan ƙasa da kayan ɗaki na zamani tare da siffofi masu sauƙi da na ado. Lokacin zabar kayan daki dole ne muyi la'akari da wasu abubuwa, kamar nau'in sararin da muke son ƙirƙirawa ko kayan da muke so mafi yawa. Kula da waɗannan ra'ayoyin don yin ado da su kayan lambu.
Wani irin fili muke so
Yana da mahimmanci a san ko abin da muke so wuri ne da za a ci a matsayin dangi, wurin tattaunawa, don cin abincin dare bayan dare ko kuma wurin shakatawa ko rana. Akwai komai na komai, kuma wannan shine dalilin da ya sa yayin zabar su dole ne muyi tunani game da yi amfani da abin da muke so mu ba gonar. Gabaɗaya, muna ganin wurare waɗanda muke samun sofas masu daɗi don shakatawa ko magana, amma har da sarari tare da tebur da kujeru, waɗanda suke da kyau don cin abincin iyali. Hakanan zamu iya kasancewa ɗaya daga cikin waɗanda kawai ke son yin sunbathe a waje, wanda wuraren shakatawa na rana ko ma gadajen Balinese zasu fi kyau.
Kayan Kayan Gidan Aljanna
Abubuwan da muka zaɓa a cikin kayan waje ma mahimmanci ne. Muna da itace, wanda shine ɗayan manyan litattafai, kuma wannan gabaɗaya yana kula da dazuzzuka don iya zama waje ba tare da lalacewa ba. Idan kuna zaune a cikin yanayi mai zafi, dazuzzuka masu zafi sune mafi kyau.
El karfe ne sosai resistant, kodayake ba shi da dumi kamar itace yayin yin ado da waje. Koyaya, idan muna son lambu a cikin salon girbi, koyaushe zamu iya zaɓar kayan kwalliyar ƙarfe.
Wani nau'in kayan daki wanda galibi ya shahara a ƙasashen waje shine na rattan ko wicker, waxanda kuma suke da kyau sosai da kyau. A wannan yanayin muna da samfuran da yawa har ma launuka waɗanda ke zuwa daga baƙi zuwa fari da kuma tan na halitta na kayan.
Kayan lambu, salo
El salon da muka zaba a cikin gonar mu kuma zai daidaita yanayin kayan gidan da muke dasu a ciki. Don mafi yawan kayan gargajiya sune kayan katako a cikin sautunan duhu. Idan muna son tabawa, zamu buƙaci kayan kwalliyar ƙarfe. Kuma idan, akasin haka, muna son na ɗabi'a, za mu fi son waɗanda ake kira rattan. Hakanan akwai kayan kwalliyar roba idan muna neman wani abu na zamani da mara tsada a bayyanar. Lokacin bayyana salo, za mu kuma zaɓi kayan yadi da ƙananan bayanai na kwalliya, kamar fitilu, faya-faye da kayan kwalliya iri iri tare da alamu ko launuka masu kyau.
Matakan kayan lambu
Ko da mun sayi kayan daki, koyaushe za mu buƙace shi yadi masu kyau don sanya su. Dole ne ku zabi matasai da kyau da kuma bargo, tunda zasu baku dumu dumu. A kan teburin za mu iya ƙara kyawawan mayafan tebur ko masu tsere na tebur, kuma za mu iya haɗawa da buhunan aljihu har ma da wasu darduma da ke kan hanya. Abu mai kyau game da kayan masaku shine cewa zamu iya canza salo da launi na kayan lambu tare da taɓawa a kowane yanayi ba tare da tsada mai tsada ba. Hakanan zamu iya sake amfani da wasu masaku waɗanda muke dasu a cikin gida don yankin waje idan muna so mu adana kaɗan.
Kayayyakin kayan lambu na asali
A cikin kayan lambun da muke samu koyaushe guda mai ban mamaki. Idan kana son bayan gidanka ya kasance akwai zane-zane da wayewa, zabi kayan daki na musamman. Manyan kayayyaki na zamani dana ban mamaki zasu zama abin ado a cikin kansu, kuma babu shakka zai bawa duk wanda ya zagaya cikin lambunku mamaki. A wannan yanayin muna ganin babban gado mai kwalliya tare da ƙirar siffofi masu laushi, cikakke don sakawa kusa da wurin wanka ko a yankin ciyawa. Waɗannan su ne kayan ɗaki masu dacewa da yanayin zamani da kyau.
DIY kayan daki
Idan abin da muke so shine madaidaicin farashi mai kyau na kayan lambu, zamu iya amfani da roƙe pallets. Kuna iya yin abubuwa da yawa tare da su, amma ɗayan shahararrun shine babu shakka kayan ɗakunan waje. Tsayawa pallet da yawa na iya yin tushe, kuma tare da su kuma zamu iya ƙirƙirar bayan gado mai matasai a sauƙaƙe. Zamu buƙaci matasai masu taushi kawai don ƙirƙirar sarari mai kyau da kuma wasu masaku masu kyau don sanya wurin ɗan ɗan jin daɗi. Hakanan yana yiwuwa a ƙirƙira tebur tare da pallets, don komai ya tafi wasa, kuma cewa shima yana da arha. Waɗannan nau'ikan ra'ayoyin suna cikakke ga waɗanda suke son sana'a kuma waɗanda basa son kashe kasafin kuɗi a lambunsu. Sakamakon har yanzu kyakkyawa ne.