Shekaru 100 sun shude tunda aka fara tallatar mai tsaftace na'urar lantarki ta farko. Waɗannan samfuran ba su da alaƙa da na yanzu, sun fi sauƙi da ƙarami. Koyaya, dukansu sun wakilci mai girma taimaka a aikin gida. Ayyukanta bai taɓa kasancewa cikin shakka ba.
Yau akwai daban-daban na injin tsabtace tsabta wanda ke amsa buƙatu daban-daban. Amma, mun san yadda za mu zaɓi wanda ya fi dacewa? Ba kayan aiki bane muke sabuntawa akai-akai, don haka kwatanta farashi da halaye yana da mahimmanci don kar muyi nadamar shawarar da aka yanke.
Menene yakamata muyi la'akari dashi yayin siyan mai tsabtace tsabta? Abu na farko shine don tantance nau'in tsabtace tsabta wanda yafi dacewa da bukatunmu. Da lakabin makamashi Zai zama wani ɓangare don yin la'akari a cikin duk waɗannan tsabtace tsabtace mahaɗan waɗanda ke haɗi da cibiyar sadarwar lantarki; mafi girman ƙarfi, mafi girman amfani da wutar lantarki gaba ɗaya amma ba lallai bane mafi kyawun aiki. Shin muna farawa a farkon?
Iri injin tsabtace gida
Kamar yadda muka riga muka fada muku, akwai nau'ikan tsabtace tsabtace yanayi wanda zamu iya hada shi cikin manyan kungiyoyi uku: Sled, tsintsiya da mutum-mutumi. Kowane rukuni yana da halaye na kansa, ƙari ko ƙasa masu ban sha'awa dangane da abin da bukatunmu suke.
Sleigh Vacuum Cleaner
Yana da rayuwa mai tsafta, wanda yake da dogon bututu mai saurin cirewa wanda ya ƙare a cikin buto kuma yana tara ƙurar ko dai a cikin jaka ko a cikin tanki. Masu tsabtace buhu suna da fa'ida: sunada sauki kuma sunfi dacewa da tsaftacewa. Koyaya, yana da wahala samun jaka azaman samfuran zamani.
Don kuma da masu tsaftace tsabtace tsabta mun sami halaye iri ɗaya na kowa:
- Suna zuwa sanye take da kowane irin nozzles da goge masu dacewa da nau'ikan farfajiya daban-daban. Kari akan haka, wasu daga cikinsu suna da matatun HEPA *, wanda ke kama kananan barbashi kuma ya dace da gidaje masu mambobin rashin lafiyan.
- Son kasa sarrafawa fiye da sauran nau'ikan tsabtace tsabta.
- Farashinsa yakai tsakanin € 50 da € 400
Tsintsiya irin injin tsabtace gida
Suna da tsayi kuma suna kama da tsintsiya, saboda haka sunan su. Wasu daga cikinsu gudu a kan batir masu caji, wanda ke ba ka damar yin aiki kai tsaye ba tare da buƙatar canza fulogi ba yayin da kake bi ta cikin ɗakuna daban-daban.
- Suna da haske sosai (nauyinsa kusan nauyin 3 ne) sabili da haka yana da sauƙin jigilar kaya.
- Suna ɗaukar littlean sarari.
- Adana kuɗin ku yana da iyakance iya aiki, wajibi ne a wofinta kowane ƙaramin lokaci.
- Farashinsa yakai tsakanin € 60 da € 250
Robot Vacuum Cleaner
Su ne mafi ƙwarewa duk da cewa sun kasance a kasuwa na fewan shekaru. Rage farashinsu ya haifar da farin jinin su kuma sun yawaita a gidajen mu. Yana da tsabtace tsabtace tsabta cewa tsabta shi kadai kuma tana aiki da batura masu caji.
- Tsaftace kawai.
- Es muy pequeño; yana ɗaukar spacean sarari
- Ba ya zuwa kowane kusurwa kuma shima bai dace da dakuna da kayan daki masu yawa ba.
- Tankin yana da ƙananan kaɗan saboda haka dole ne a wofintar da shi bayan kowane amfani.
- Farashin jeri tsakanin 100 zuwa 700 euro.
Zaɓin masu tsabtace tsabta
Shin kun tabbata wane irin tsabtace tsabta ne? yafi dacewa da gidanka? Idan haka ne, muna ba da shawarar zaɓi na masu tsabtace tsabta na kowane nau'i tare da halaye da farashi daban-daban don ku sami mafi ƙarancin wanda zai dace da bukatunku.
Masu tsabtace tsabta har zuwa € 100
Ko da tare da karamin kasafin kuɗi, yana yiwuwa a samu ingantaccen injin tsabtace tsabta. Su masu tsabtace tsabta ne waɗanda OCU suka ƙaddara shi da kyakkyawan maki; Ajin makamashi A ko mafi tsabtace tsabta tare da mafi ƙarancin ƙarfi na 650W. Sled ko nau'in tsintsiya, ka zaɓi!
- Rowenta Karamin Power RO3953 (tare da jaka), farashin 77 €
- Rowenta ro3969ea karamin ƙarfin (tare da jaka), farashin 96,51 €
- Aeg VX6-2-IS-P (tare da jaka), farashin 99,74 €
- Cecotec Ego Extreme (nau'in tsintsiya), farashin 94 €
Masu tsabtace tsabta tsakanin Euro 100 zuwa 200
Hanyoyi a cikin wannan kewayon farashin suna faɗaɗa sosai. OCU ya haɗa a cikin wannan rukunin ɗakunan tsintsiya mai kyau, manufa don ƙananan wurare. Hakanan zamu iya samun damar tsabtace injinan robot don wannan farashin, kodayake ba shine mafi inganci ba, tukuna!
- Rowenta Air Force Extreme RH8828, farashin 149 €
- Electrolux ShiruPerformer Green (tare da jaka), farashin 149,99 €
- Nilfisk Zaɓi Ta'aziyya Taimako (tare da jaka), farashin 151,44 €
- AEG VX7-2-Eco (tare da jaka), farashin 174,64 €
Masu tsabtace tsabta + € 200
Yawancin mafi yawan masu tsabtace tsabta tare da ƙwarewar da ta fi A + ƙarfi suna cikin wannan kewayon farashin. A cewar OCU, Rowenta da Dyson suna da mafi kyawun ƙimar kuɗi a cikin masu tsabtace tsabta a cikin wannan rukunin. Tuni kuma a cikin wannan kewayon mun sami mafi ƙarancin mutummutumi na zamani. Daraja? Wannan dole ne ku yanke shawara.
- Rowenta RO6477EA Silence Force Extreme (tare da jaka), farashin 296,64 €
- Dyson DC 33 C UP TOP (tare da jaka), farashin 279 €
- Dyson DC37C Parquet (babu jaka), farashin 320,92 €
- iRobot Roomba 865, farashin 505,85 €
Karanta halayenta da kyau kuma kwatanta farashin a cikin shaguna daban-daban, wannan shine mabuɗin sayayya mai kyau. Mun sami bambance-bambance har zuwa € 50 a cikin wannan tsari, don haka kashe lokacin kwatanta farashin ba wauta bane.
Wani irin injin tsabtace tsabta kuke amfani dashi?