da kayan katako na katako sun dace da kowane gida, tunda sun dace da kowane salon kuma muna magana ne akan abu mai danshi da dumi a lokaci guda. A cikin yankin cin abinci, dole ne mu zaɓi kayan ɗaki da kyau don samun sararin da ya dace don bukatunmu, kuma teburin maƙalli ne na kayan gado a wannan batun.
Za mu ba ku ra'ayoyi game da yadda ake yin ado da teburin cin abinci na katako, kayan karamci da manufa don kayan kwalliyar ka. Ana iya samun waɗannan teburin a cikin samfuran da yawa kuma a haɗe su da nau'ikan kujeru daban-daban waɗanda za a ba da alheri ga saitin.
Yadda za'a zabi mafi kyawun tebur don ɗakin cin abinci
Teburin cin abinci katako ne mai aiki na gaske don gidanmu. Yana da matukar mahimmanci sanin yadda za'a zabi teburin da kyau domin ya samar mana da aikin da muke bukata a gida. Itace abu ne mai kyau, mai ɗorewa wanda za'a iya zana shi da sauƙi kuma yana da dumi sosai, shi ya sa ake zaba shi sau da yawa don kayan gida. A wannan yanayin muna magana ne game da teburin katako don ɗakin cin abinci. Ya kamata a zabi waɗannan teburin gwargwadon sararin samaniya da kuma mutanen da yawanci suke cin abinci a gida. Idan yawan mutane ya banbanta akwai yiwuwar saya tebur mai fa'ida wanda baya mamaye shi da yawa sarari idan ba muyi amfani da shi zuwa cikakken ƙarfinsa ba. Wani abin da dole ne muyi la'akari dashi shine salon teburin, wanda zai iya zama daban-daban, daga salon masana'antu zuwa na gargajiya ko na tsattsauran ra'ayi, akwai kowane iri.
Kayan tebur na gargajiya
Yanayin gargajiya kusan kusan kyakkyawan zaɓi ne. Kayan tebur na gargajiya suna da sauƙi a cikin salo, kuma katako yawanci matsakaici ne a sautin. Wannan nau'in saitin kuma yana da kujeru na gargajiya, waɗanda yawanci iri ɗaya ne, tunda ana neman wani ladabi da nutsuwa sama da komai.
Teburin cin abinci na Masana'antu
Salon masana'antu shine wani yanayin wanda yake tafiya a yau. Da teburin cin abinci a tsarin masana'antu suna da kyakkyawan katako mai kama da yanki kuma galibi suna da sautunan duhu. Bugu da ƙari, yana yiwuwa a sami cikakkun bayanai na ƙarfe a ƙafafu ko a mahaɗin katako. Sanannun kujerun Tolix zaɓaɓɓe ne mai kyau ga waɗannan teburin cin abinci irin na masana'antu, tunda su ne kujerun da suka fi dacewa da wannan salon.
Dakin cin abinci a cikin salon Nordic
Salon Nordic yana ɗaya daga cikin abubuwan da muke so, saboda yana ba da kyawawan ladabi ga sarari kuma muna da kyawawan ra'ayoyi na gida. A cikin wurin cin abinci, ya kamata a ƙara waɗannan abubuwan da ke nuna salon Nordic. A gefe guda muna da itace a cikin haske da sautunan sautuka, wanda shine wanda ake amfani dashi a yawancin kayan Scandinavia. Lines na teburin katako ya kamata su zama masu sauƙi, tun da kayan ɗakunan Scandinavia suna da tsattsauran layi da ayyuka da yawa. Hakanan wannan kayan ɗakin na iya zama fari ko ma an zana su a cikin sautunan pastel, saboda waɗannan launuka suna gama gari a cikin salon Nordic.
Tebur na katako da kujeru
Idan muka sayi tebur na katako, gaskiyar ita ce dole ne muyi tunani game da kujeru da sauran bayanan. Abubuwan da ke shahara sosai ga irin wannan tebur sune kujerun katako. Wadannan benchi cikakke ne idan muna da babban iyali, tunda suna taimaka mana amfani da sararin kuma yana yiwuwa kuma a sami kujerun katako don dacewa da teburin.
Salon tsattsage don teburin cin abincinku
Hakanan teburin katako a ɗakin cin abinci na iya da kyau salon rustic. Wannan salon yayi daidai idan muna son gidajen ƙasa da yanayi mai daɗi. Salon tsattsauran ra'ayi yana amfani da katako da yawa a cikin sautunan duhu da matsakaici, tare da fitarwa da rashin kyawun gogewa. Kujerun da suka dace za su iya samun salo na gargajiya ko kuma na da.
Teburin katako na da na cin abinci
Salon girbin yana da kyau sosai kuma yana bamu kyawawan kayan kwalliyar katako, tunda yawanci yakan yi amfani da tsofaffin kayan ɗaki. Roomsakunan cin abinci na da da tebur na katako waɗanda ƙila za su iya yin zanala ko kuma wani tsohon abu. Idan muna son sabunta irin wannan kayan daki koyaushe zamu iya zana shi ko kuma sauƙaƙa itacen da sabon varnish don sabunta itacen. Wadannan kayan kwalliyar na zamani babu shakka babbar nasara ce saboda suma suna da inganci.
Fenti tebur na katako don ɗakin cin abinci
Idan teburin katako a cikin ɗakin cin abinci ya gaji da mu, koyaushe za mu iya yin fare akan ƙara ɗan launi zuwa waɗannan teburin. Itace itace manufa lokacin aiki tare da ita. Zai yiwu a zaɓi kowane inuwa don gyara teburin cin abincin mu. Babban ra'ayi mai ban sha'awa shine zana teburin a cikin launi ɗaya da kujerun a cikin tabarau daban-daban kewaye da shi. Wannan zai ba da farin ciki da nishaɗin taɓawa ga ɗakin cin abincinmu.