Lokacin da za mu yi ado sarari kusan koyaushe muna farawa da mafi cikakken bayani, kamar launuka na bango, don zaɓar kayan ɗaki. Kayan masarufi galibi ɗayan abubuwa ne na ƙarshe da muke ƙarawa zuwa sararinmu, amma ba tare da wata shakka ba galibi waɗanda suke ƙara launi da halaye ga sarari. A wannan yanayin za mu ga yadda za a zaɓi labule don ɗakin, tun da akwai samfuran daban-daban da ra'ayoyi don wannan mahimman bayanai.
Idan kanaso ka siya naka labule don falo, to yakamata ku sami kwarin gwiwa. Yana da mahimmanci a bayyane game da irin labulen da muke so mu samu a cikin ɗakinmu don tsaftace bincike. Don haka muna baku wasu mabuɗan mabuɗi don zaɓar su.
Me yasa za a zabi labule
Labule suna yiwa windows ɗinmu ado mu kuma bayar da wani sirri a fuskar gani a waje. Ko da muna da keɓe gida, labule koyaushe suna ba mu jin rufe ɗakin. Kari akan haka, wannan yadin zai iya taimaka mana wajen yin kwalliya ta hanyar rufe abubuwa kamar su windows. Jin dumi ya fi girma idan muna da kyawawan labule. Bugu da kari, gwargwadon nau'in labule, za mu iya tsara adadin hasken da muke bari ta ciki, don haka koyaushe suna da aikin yi da kuma wani abin ado.
Daidaita labule
Labule yawanci labule ne waɗanda ke taimakawa wajen kawata sararin samaniya da kuma samar da jituwa a cikin ɗakin dole ne mu koya yadda ake haɗa su. Abin da ya sa dole ne mu san yadda za mu yi shi. Ofayan mafi kyawun ra'ayoyin shine zabi sautunan tsaka tsaki don bango da kayan daki. Za'a iya ƙara yatsun launuka tare da kayan masaku. Zaɓi wasu kyawawan labule da matasai ko labulen tebur waɗanda suka dace da ɗayan inuwar labulen. Wannan zai haifar da jin ci gaba tsakanin masaku, tare da adon da yake faranta ran ido kwata-kwata.
Sautunan tsakani
Tabbas wannan shine mafi sauki bayani lokacin zabar labule. Idan muka zaɓi sautin haske za mu sami fa'idar da za mu bari a cikin haske da yawa, don haka za mu ƙirƙiri ƙarin wurare da yawa. Wannan cikakke ne ga ƙananan ɗakuna da ƙananan haske na halitta.
Wata fa'idar sautunan tsaka tsaki shine cewa basu fita salo ba kuma tafi lafiya tare da kusan kowane launi, duk abin da yake. Ta wannan hanyar zamu iya canza wasu bayanai a cikin kayan ado ba tare da damuwa game da canza labule ba. Sautunan tsaka-tsaki sune waɗanda aka haɗu da komai, kamar fari, m ko launin toka.
M sautunan
Idan muka zabi sautunan haske za mu sami labule masu cike da ɗabi'a, amma tabbas zasu fi wahalar hadawa. Idan muka yi la'akari da lokacin, to za mu iya zaɓar ƙarin sautunan da aka yi shuru don hunturu, kamar bulo, koren duhu ko garnet. A lokacin bazara za mu iya zaɓar rawaya ko kore. A lokacin rani shuɗi da sautunan murjani suna dacewa.
Wadannan mafi tsananin inuwar zasu iya kaiwa cire haske daga sarari. Wannan shine dalilin da ya sa suka dace da wuraren da ke da yawan hasken halitta da manyan wurare. Bugu da ƙari, za mu iya zaɓar launuka masu ƙarfi amma a labule waɗanda ba su da kauri sosai, don haka su ma bari haske ya wuce ta.
Da alamu
da Hakanan za'a iya samun nasara labule masu tsari. Abubuwan alamu a yau sun bambanta. Daga mafi kyawun kayan kwalliyar fure zuwa kwafin chic wanda aka yi wahayi zuwa gare shi ta salon salon baroque, ratsi mai sauƙi ko ɗigon ruwan polka da kowane irin abu. Zaɓin irin wannan labule tabbas yana da haɗari, saboda wannan tsarin zai ɗauki fifiko mai yawa, amma ba tare da wata shakka ba zasu iya ba wa ɗakinmu kyakkyawa da yawa.
Idan muka zabi labule masu tsari dole ne mu tuna cewa sauran kayan adon zai zama mai sauki. Yana amfani sautunan bayyana a bangonGuji hotunan bangon waya masu kwalliya da matasai masu tsari. Haka ne, ana ɗauke da wasu cakuda, kamar su ratsi da ɗigon ruwan sanyi, amma ba lallai ne ku ɗauki haɗari da yawa ba, tunda ba ku ɗauki yanayin da aka cika nauyi ba.
Zabi nau'in labule
Dogon labule masu tsayin bene sune mafi amfani a cikin ɗakin. Shekarun baya an yi amfani da labulen da ya tashi daga wannan bangon zuwa wancan, amma waɗannan labulen sun yi nauyi a yau. A yau kawai wadanda suke rufe yankin taga. Yana da mahimmanci koyaushe auna wurare kafin siyan labule, tunda da yawa sunada girman girma amma waɗannan bazai dace da wurarenmu ba.
Kodayake muna son labulen masana'anta na gargajiya, a yau akwai wasu manyan zaɓuɓɓuka. Ofaya daga cikin shahararrun mashahurai sune bangarorin japan. Waɗannan bangarorin tsiri ne na masana'anta a cikin sifar bangarori na tsaye waɗanda aka ɓoye a layi ɗaya, ɗayan a bayan ɗayan.