Yadda za a kula da daisy na Afirka, manufa don ba da launi na launi zuwa gidan ku

african-daisy-care-shiga

Itacen daisy na Afirka, wanda kuma aka sani da Osteospermum, fure ne mai kama da daisy na gargajiya amma launukansa sun fi ƙarfi da haske.

Fure ce da za a dasa a cikin bazara bayan sanyi ya wuce. Yana da saurin girma, kamar watanni biyu bayan tsiron ya tsiro.

Itacen daisy na Afirka tsiro ne mai juriya, ɗan asalin Afirka ta Kudu. Furen sa na iya dadewa a cikin yanayi mai zafi.

Suna da launi sosai, siffar su ta ƙunshi zobe na furanni na waje masu launin haske, tare da kasancewar "ido" mai duhu a tsakiya. Ana iya ganin furanni da launuka daban-daban, yawanci launin ruwan kasa, zinare, ruwan hoda ko kore.

Fure-fure ne masu kyau waɗanda za su canza lambun ku kuma su mai da shi aljanna mai daɗi, ko kuna son shuka Osteospermum ɗin ku daga yankan, ko kuma kawai ku ji daɗin kyawunsa a gida, a cikin wannan labarin. Za ku sami duk abin da kuke buƙatar sani don cikakkiyar kulawa da girma.

Shuka da shuka daisy na Afirka

Waɗannan furanni suna bunƙasa a cikin busassun wurare masu zafi. Wannan yana nufin cewa lokacin da kuka shuka shi a gidanku. Ya kamata ku yi ƙoƙarin yin koyi da mazauninsu na halitta gwargwadon yiwuwa.

Suna buƙatar haske mai yawa, don haka ka tabbata ka zaɓi wuri mai haske don tsire-tsire. Bayan haka,  Ƙasar da kuke amfani da ita ya kamata ta zama mai shayarwa kuma tana da iska sosai don haɓaka girma. lafiyayyen shuka tushen.

Kuna iya dasa daisy na Afirka daga yankan, ko ta tushen ganye ko yankan kara. Lokacin dasa shuki daga waɗannan, tabbatar da shirya ƙasa ta hanyar haɗa ta da taki mai kyau, a shayar da shi kafin dasa shuki.

Da zarar an dasa tsire-tsire, a shayar da su kowane 'yan kwanaki, kuma a tabbata Shayar da su sosai idan suna cikin wuri mai zafi musamman.

Lokacin da ake rooting yankan, tabbatar da neman kara mai tsayi mai tsayi 5 zuwa 10 cm, kuma a yanke shi da tsaftataccen ruwa mai kaifi. Lokacin da aka yanke, cire ganyen da bai wuce 15 cm ba daga tushe kuma a dasa shi a cikin ƙasa mai kyau.

Shayar da yankan kowane 'yan kwanaki kuma a sa ido a kan ƙasa don tabbatar da cewa ba ta zama ruwa ba.

Yadda ake kula da daisy na Afirka

Suna ɗaya daga cikin furanni waɗanda ke buƙatar ƙarancin kulawa. Yana bunƙasa cikin cikakkiyar rana, amma Idan wurin yana da inuwa mai yawa ba za su yi fure sosai ba.

Watse

Game da ban ruwa, suna jure wa fari, amma suna buƙatar ruwa mai yawa aƙalla sau ɗaya a mako don girma yadda ya kamata a lokacin tsananin zafi ko fari. In ba haka ba girmansu zai yi sannu kuma za su zama marasa aiki.

Yi ƙoƙarin kiyaye ƙasa da ɗanɗano, amma kar a cika ruwa saboda hakan na iya haifar da cututtuka kamar ruɓar tushen.

Taki

Idan tsire-tsire naku sun fara ɗanɗano kaɗan saboda rashin abinci mai gina jiki, zaku iya ba su haɓaka ta hanyar ciyar da su da taki mai narkewa.

Tabbatar da takin da kuke amfani da shi kasance mai yawan potassium da phosphorus, kuma ana amfani dashi sau ɗaya kawai a wata don kauce wa wuce gona da iri da tsire-tsire.

Mai jan tsami

Domin furanni su ci gaba da girma a duk lokacin kakar, yana da matukar muhimmanci a cire furanni da aka kashe da bushewa daga tsire-tsire. Wannan zai taimaka ƙarfafa samuwar sababbin furanni da kuma kiyaye tsire-tsire masu tsabta da tsabta.

Ka tuna cire duk wani sabon harbe da ke tasowa ƙarƙashin matattun furanni don ƙarfafa haɓakar sabbin furanni.

Yadda za a sa daisiy na Afirka ya fi kyau?

Gabaɗaya Ba sa buƙatar kulawa sosai don bunƙasa, amma wasu dalilai na iya yin tasiri don haifar da raguwar fure kamar:

  • Rashin abinci mai gina jiki: Idan furanni ba su girma ba, ya kamata ku ƙara ciyar da su kowane mako biyu ko uku. Ka tuna cewa tsire-tsire a cikin tukwane suna buƙatar ƙarin taki.
  • bushewa da matsanancin zafi: Yi ƙoƙarin samar da inuwa kuma ƙara ƙarin ruwa idan ba su yi fure sosai ba.
  • Rashin haske: Wadannan furanni sun dace da inuwa mai ban sha'awa, amma idan sun sami ɗan ƙaramin rana, tsire-tsire ba za su yi fure ba.

Nau'in Daisy na Afirka

Akwai tarurrukan bita iri-iri da suka haɗa da:

Haɗin sha'awa: A cikin nau'i-nau'i iri-iri: ruwan hoda, purple, fari, tare da cibiyar blue. Ana iya girma daga iri kuma an san shi don jurewar zafi.

na Afirka-daisy-launi daban-daban

Farin gizo-gizo daisy: A cikin siffar farin cokali da sautunan lavender tare da cibiyar zinariya. Suna girma har zuwa kusan 30 cm tsayi.

african-daisy-fararen gizo-gizo.

Lemon Symphony: Yellows masu laushi tsakiyar shuɗi ne da orange, kuma yana girma kusan 30 cm tsayi.

african-daisy-lemon-symphony

Pink sugar: Suna da ruwan hoda da orange tare da cibiyar zinare kuma suna girma zuwa kusan 25 cm tsayi.

Afirka-daisy-pink-da-zinariya-tsakiya

Amfanin shuka shi a cikin lambun ku

Ita ce shuka wanda ke da ƙananan bukatun kulawa kuma yana da juriya, don haka Ya dace sosai ga novice lambu. Tare da ƙananan kulawa zai iya bunƙasa da fure mai yawa, yana ba da launi mai kyau ga lambun.

Yana da babban iko don jawo hankalin pollinators kamar malam buɗe ido, kudan zuma da sauran kwari masu fa'ida sosai. Zai iya amfanar yanayin muhalli da tallafawa gabaɗayan bambancin halittu a cikin muhalli.

Yana gabatar da kyawawan launuka iri-iri waɗanda za a iya haɗa su tare da wasu tsire-tsire, ƙirƙirar nuni mai jituwa da kyan gani a cikin lambun ku.

Ado tare da daisies na Afirka

african-daisy-in-vase

Da zarar tsire-tsire sun kafu sosai, za ku iya fara jin daɗin launuka masu ban sha'awa waɗanda furanni za su kawo wa gidanku.

Kuna iya nuna daisies ɗinku a cikin vases ko kwalba a cikin gidan, ko amfani da su azaman tsakiya a cikin ɗakin cin abinci. Daisies na Afirka suma suna da matukar amfani ga bouquet na bazara, da Za su taimaka ba da taɓa haske ga kowane ɗaki.

Idan kana so ka ƙirƙiri wani wuri na musamman kuma mai ɗaukar ido don gidanka, yi la'akari yiwuwar yin amfani da tukunya mai sauƙi a matsayin tushe da kewaye da su tare da wasu tsire-tsire masu tsire-tsire na launuka. Haɗin launuka da laushi za su haifar da kyan gani da ido wanda tabbas zai burge ku.

A ƙarshe, idan kuna neman ƙaramin furen kulawa don ƙara launi mai launi zuwa gidanku, ko kuna son ƙirƙirar cibiya na musamman da ɗaukar ido, ko ƙara rayuwa da launi zuwa lambun ku, Afirka daisy shine cikakken zabi.

Tare da kulawar da ta dace, daisy na Afirka zai ba ku ladan furanni masu ban sha'awa, yana cika gidan ku da waje da kuzari, kuzari mai daɗi.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.