Tare da ƙarshen hunturu, yanayin zafi zai fara tashi kuma kiyaye yanayi mai dadi a gida zai iya zama da wahala ba tare da kayan aiki masu dacewa ba. Kuma baya ga zafi rashin jin daɗi, da wannan sai sauro! Waɗanda suke sa mu farka da hayaniya da ƙaiƙayi da cizon su ke haifarwa, wani dare da wani idan ba mu yi wani abu don hana shi ba. Kuma yadda yake da sauƙi a yi shi da wasu gidajen sauro da kuma wasu samfuran maganin sauro a matsayin ƙarin.
Muhimmancin shirya gidan ku don zafi
A bara, ba tare da kai ga watan Mayu ba, rabin Spain ya riga ya kasance a tsakiyar bazara. Gaskiya ne cewa yanayin zafi yana tashi, wannan lokacin rani yana zuwa da wuri kuma a baya kuma cewa raƙuman zafi suna daɗaɗawa. Don haka mahimmanci da gaggawar shirya gidajenmu don zafi. Amma ta yaya za mu yi, a ina za mu fara?
Ganin yanayin zafi na gama gari, shirya gidajenmu shine mabuɗin ci gaba da jin daɗin wani ta'aziyya. Za mu iya ɗaukar matakai da yawa amma mafi mahimmanci ana nufin:
- Gyaran rufin, canza tagogi da firam ɗin don mafi inganci.
- Shigar da shinge na waje kamar makafi, rufewa da rumfa don kare gida daga zafi.
- Girman shigarwar haske kare gida daga hasken rana tare da makafi da labule, kayan masarufi na yau da kullun a kowane gida.
- Idan kwandishan na halitta bai isa ba, sami a kayan aikin kwandishan mai kyau.
- Kare gidanka daga sauro ajiyewa gidan sauro kofa zamiya akan tagogi da ƙofofin waje.
Yadda ake kiyaye sauro daga gida
Yaƙi da sauro a gida don samun damar yin barci da kyau yana yiwuwa; Dole ne mu nemo mafita mai kyau. Kuma akwai hanyoyi da yawa don cin nasara a yaƙin, farawa da haɗawa wasu jagorori da abubuwan yau da kullun a cikin kula da gidajenmu da ke hana sauro ko aƙalla ba su kwadaitar da su zuwa gidanmu. Mafi mahimmanci sune kamar haka:
- Guji datti; Buɗe kwandon shara, dutsen jita-jita da ba a wanke ba da tarkace a cikin lambu na iya jawo sauro zuwa gidanku.
- A guji kwantena da ke tara ruwa maras kyau tunda za su iya zama wurin kiwo ga sauro.
- Kula da dabbobinku a kan ƙuma da kaska da tsaftace su don kada sauro ya ji daɗi.
- Sanya gidajen sauro akan tagogi da kofofin waje don hana shiga.
Gidan sauro, babban abokin tarayya
Gidan sauro zai taimaka muku samun kwanciyar hankali a gida ta hanyar zama abokan haɗin gwiwar ku a yaƙi da sauro. Za su ba ka damar yin iska ba tare da damuwa game da shigowar sauro ba ko wasu kwari su yi barci cikin kwanciyar hankali. Kuma kada ku yi sulhu da kasafin ku don jin daɗin fa'idar samun gidan sauro a gida. A Cortinadecor suna sa su auna don dacewa da kowane nau'in taga ko kofa kuma suna ba da zaɓin gidan sauro mai arha ba tare da lalata ingancin su ba.
Wanda za a zaba
da gidajen sauro da aka yi da aluminum Gilashin fiberglass mai inganci yana ba da ɗorewa mai ɗorewa da matsakaicin ƙarfi yana sa su zama mafi kyawun zaɓi don tagoginku. Amma kayan ba shine kawai shawarar da za ku yi ba, tun da akwai jujjuyawar, zamewa da gidajen sauro masu daɗi kuma za ku san wanda za ku zaɓa?
- Rollers Su ne mafi kyawun zaɓi don kowane nau'in taga. Suna dacewa da girma dabam dabam kuma shigarwarsu yana da sauƙi kamar yadda za mu nuna maka daga baya.
- A al'ada plets Suna da amfani sosai a cikin ƙofofi tare da wucewa mai yawa, tun da ba sa buƙatar shigar da ƙananan bayanan martaba waɗanda ke hana wucewar mutane tare da raguwar motsi kuma suna rufe sauƙi godiya ga tsiri magnetic.
- Masu nunin faifai Su ne mafi tattalin arziki. Cikakke don zamewar tagogi tare da sauƙi, shigarwa mara dunƙule.
- Ga lambun za mu zaɓa gidan sauro na waje, cikakke don jin daɗin yanayi mai dumi da jin daɗi ba tare da fuskantar rashin jin daɗin kasancewar sauro ba.
Yadda ake girka shi
Ɗaya daga cikin fa'idodin zabar samfurin al'ada daga kamfani mai aminci shine sauƙin shigarwa. Zubar da shi shigarwa videos na kowane samfurin don ganin sauƙin yin shi da kanku kuma samun sakamako mafi kyau shine ƙari wanda bai kamata a raina ba, ba ku yarda ba? Ga misalin abin da za ku yi lokacin da kuka karɓe su a gida:
Wannan shine lokaci mafi kyau don fara shirya gidan ku don zafi da sauro, lokacin da yanayin zafi bai riga ya shaƙa ba kuma waɗannan kwari masu banƙyama ba su bayyana ba. Idan kun jira lokacin bazara ya isa, komai zai zama gaggawa da gaggawa, don haka ɗauki himma kuma kuyi aiki yanzu! Za ku yanke shawara mafi kyau, yanke shawara masu tunani, kuma za ku adana kuɗi.