Ginin gidan wani wuri ne a cikin gidan wanda galibi ana yin watsi da shi lokacin yin ado saboda galibi ana amfani da shi don ajiya, yana da ƙarancin haske, kuma yana iya zama wuri mai ɗanɗano. Amma, Tare da ɗan ƙaramin ƙira da hazaka, zaku iya canza shi kuma kuyi amfani da shi mai kyau. ba tare da kashe kudi da yawa ba.
Ko kuna son ƙirƙirar ɗakin nishaɗin jin daɗi, ofishi mai kyau ko kuma babban wurin wasan iyali.
Ado gidan ƙasa kuma a gyara shi
A ƙasa, za mu bincika ƴan ra'ayoyin ado na ƙirƙira waɗanda suka dace da kasafin kuɗin ku kuma zasu iya taimaka muku yin babban tasiri.
Yawaita hasken halitta
Mataki na farko na yin ado da ginin ƙasa shine haɓaka hasken halitta a yankin. Kuna iya cimma wannan ta hanyar kiyaye tagogi masu tsabta da buɗewa., da kuma ƙara ƴan tayal masu launin haske don ba da ƙarin haske ga sararin samaniya.
Idan ginin ginin ku ya ɓace windows, la'akari da shigar da fitilu da yawa don canza shi zuwa wuri na halitta da haske. Kuna iya haɗa tsoffin kwararan fitila masu haske tare da fitilun LED, waɗanda suka fi haske kuma sun fi dacewa da muhalli.
.Ara tsaye fitilu Hanya ce mai sauri da sauƙi don ƙara jin daɗi da ƙayatarwa zuwa kowane sarari. Hasken haske da sabbin kayan haɗi Nan take za su ba ka ginshiƙi mafi na zamani da kyan gani.
Har ila yau, yi ƙoƙarin sanya yawancin kayan daki kusa da tushen haske don sa ɗakin ya fi girma da kuma maraba.
Ɗauki palette mai haɗin kai
Da zarar kun ƙara girman hasken halitta, zaɓi palette mai launi mai haɗin kai don ɗakin ku. Shahararrun launuka masu launi don ginshiƙi sun haɗa da palette na fata ko haske, sautunan laushi (m, rawaya, ruwan hoda, orange), don ba da kwanciyar hankali da sarari.
Kyakkyawan gashin fenti na iya yin babban bambanci. Zai fi kyau ƙara fenti mai hana ruwa don kare sararin samaniya. Wani zaɓi shine zaɓin launi mai haske don ƙara wurin mai da hankali ga ɗayan bangon. Hakanan zana kowane katako da aka fallasa babban zaɓi ne.
Yana da mahimmanci a yi amfani da palette mai haɗin kai saboda zai haifar da ma'anar haɗin kai a cikin sararin ku kuma ya ba shi kyan gani da kamanni.
Kayatattun kayan daki
Idan kuna son haɓaka ginshiƙan ku, la'akari da ƙara wasu kayan daki na rustic. Kuna iya nema a cikin shaguna don siyan su na hannu na biyu, ko tare da wasu rangwamen kuɗi a tallace-tallacen gareji kuma sami ma'amala akan kayan daki na musamman.
Waɗannan ɓangarorin kayan daki suna ba da ɗumi mai daɗi da gayyata kuma suna iya zama babbar hanya don ƙara hali zuwa sararin samaniya.
Binciken Kayan katako ko karfe tare da cikakkun bayanai masu ban sha'awa kuma ƙirƙirar wuri mai daɗi da jin daɗi a gare ku da abokan ku. Hakanan zaka iya ƙara wasu bugu na yau da kullun da abubuwan ado na nishaɗi don kammala kallon.
Ƙara hali tare da zane-zane da kayan ado na bango
Don ƙara wasu halaye zuwa sararin ku, adon bango babban zaɓi ne. Ƙara fasahar bango a cikin nau'i na kwafi, fosta ko hotuna zai iya ba ka ginshiki abin sha'awa da kuma gani daukan hankali taba.
Kuna iya gwaji tare da zane-zane masu girma dabam dabam da firam don ƙirƙirar kyan gani na musamman. kuma ku ji daɗin shimfida launuka da laushi daban-daban.
Hakanan, ƙara wasu abubuwa na ado daban-daban kamar agogon bango na musamman, sassakaki da madubai zai iya taimakawa ƙara ɗabi'a da iri-iri zuwa sararin ku.
Zaɓi mafita na ajiya iri-iri
Ɗaya daga cikin manyan matsalolin lokacin yin ado gidan ƙasa shine nemo hanyoyin ajiya waɗanda ke aiki tare da sigar musamman na ɗakin.
Ko da yake, Adana a cikin waɗannan ƙananan wurare muhimmin abu ne. Duk wani kayan daki da kuka yanke shawarar sanya ya kamata a yi amfani da shi azaman wurin ajiya, misali: gado mai gado ko gadaje ottoman don adana lilin.
Majalisa don ɓoye abubuwan da suke bayyane, Shirye-shiryen bango don sanya abubuwa masu mahimmanci kuma ku guji amfani da sarari a cikin ɗakin.
Yi la'akari da yin amfani da kwanduna masu tsaka-tsaki da kwanduna don zama kayan ado da ajiya, ƙara wurin zama da ma'ajiyar ɓoye. Wannan zai taimaka wajen tsara sararin samaniya da kuma sha'awar gani.
Muhimmancin bene na ƙasa
Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan ingantawa da za ku iya yi wa sararin samaniya shine bene na ƙasa. Gabaɗaya su kankare ne, amma suna da ruwa sosai idan ba a rufe su ba.
Yin zanen ƙasa hanya ce mai kyau don haɓaka bene na ginshiƙi da kuma kare shi daga danshi, ƙari kuma zai ba shi haske, ƙarin kamanni. Wata hanyar da za a ƙara dumi a sararin samaniya ita ce tare da kilishi, Dole ne ku zaɓi mai dorewa sosai don samun kariya daga danshi.
Sanya sararin samaniya mai daɗi tare da yadi
Arshe amma ba mafi ƙaranci ba, Kammala kayan ado na ginshiƙi tare da ƙari na yadudduka masu daɗi.
Ƙara wasu barguna masu laushi da matashin kai na ado don sa sararin samaniya ya ji dumi da jin daɗi.
Hakanan zaka iya amfani da tagulla masu laushi don ƙarfafa wurin zama da ƙara wasu rubutu zuwa sararin samaniya. Blakets da matashin kai suna sa wurin jin daɗi domin ginshiƙi ya fi sauran gidan sanyi kaɗan.
Wadannan kayan haɗi sun dace don snuggling. Hanya ce mai kyau don ƙirƙirar yanayi mai daɗi da annashuwa wanda kai da danginka da abokanka za ku ji daɗi.
Yana da mahimmanci a yi la'akari da wasu ra'ayoyin don canza gidan ƙasa zuwa ƙarin ɗaki kamar: dakin wasanni, dakin motsa jiki, cinema na musamman, ofis, ɗakin kwana.
Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don tsara sararin samaniya, amma dole ne ku yi la'akari da cikakkun bayanai waɗanda muka gani a baya, mahimmancin samun iska da hasken wuta don ku iya canza ginin ku zuwa wurin da kuke bukata.
A ƙarshe, yin ado da ginshiƙi akan kasafin kuɗi na iya zama gwaninta mai daɗi da lada. Tare da ɗan ƙaramin ƙirƙira, hazaka, da abubuwan kayan ado masu kyau, zaku iya ƙara salon salo a cikin ginshiƙin ku kuma ƙirƙirar wuri mai daɗi da gayyata don ku da danginku ku more. Yi la'akari da tukwici da ra'ayoyin da ke sama don fara aikin kuma ku shayar da sabuwar rayuwa a cikin gidanku.