Wuraren buɗe ido suna da mashahuri sosai a zamanin yau, amma koyaushe kuna zaɓi aan kaɗan. kofofin ciki don rarraba yankuna. Zaɓin waɗannan ƙofofin yana da wuya saboda a yau akwai adadi da yawa na samfura da kayan da za a zaɓa daga. Abin da ya sa za mu ba ku wasu dabaru don zaɓar mafi kofa.
La zabi na kofa Gabaɗaya batun dandano ne, amma kuma akwai ƙofofi waɗanda zasu iya dacewa da wasu wurare fiye da wasu. Zaɓin ƙofa shima yana ba da gudummawa don ƙirƙirar kyakkyawan yanayi a cikin kowane ɗaki, don haka dole ne a yi shi cikin kulawa.
Nau'in kofofin ciki
Kofofin ciki na iya zama nau'ikan daban-daban. Ee muna halartar kayanAna iya yin su da ƙarfe, itace ko gilashi, wasu daga cikinsu tare da cakuda kayan. Yana da yawa ga mutane da yawa suna da gilashi don sanya yanayin ya zama mai haske. Wadanda basu da shi ana kiransu kofofin makafi sabanin wadanda suke dashi.
da Ninka kofofi Babu shakka sun fi kowa, wanda ke juyawa a kan shinge na gefe a hanya ɗaya kawai. Wannan zaɓi ne wanda za'a iya samun saukinsa kuma hakan yana gabatar mana da samfuran zamani da yawa. Yana da mafi shahara da sanannun duka.
da zamiya kofofi Suna zama sananne sosai, musamman saboda ƙofofi ne waɗanda ke ba mu manyan dama a cikin ƙananan wurare. Wadannan kofofin ba sa bukatar gefen budewa, saboda haka suna ba mu sarari da yawa don ƙara kayan ɗaki a cikin ɗakunan. Suna da tsarin layin dogo ta inda kofofi suke bi don zamewa. Ana iya sanya su a cikin bango ko a waje.
Wani nau'i na kofofi suna nadawa. Wadannan kofofin kamar kofofin suke, tunda basa bukatar sarari su bude, amma tsarinsu yana sanya su ninki cikin zane. Kodayake ba a amfani da su sosai saboda kayan ba su da tsayayya kamar itace, gaskiyar ita ce cewa suna iya zama zaɓi mai ban sha'awa da asali don gida.
da pivot kofofin suna juyawa a kan wani axis kuma suna da tsauri, saboda ƙofar tana tsakiya kuma ana iya wucewa ta garesu. Kofa ce daban, amma duk da haka ya zama sananne saboda ba kasafai ake ganin sa a cikin gidaje ba. Babu shakka ɗayan mafi kyawun zaɓuɓɓukan zaɓi a can a yau.
Doorsofofin katako
Idan muka koma ga kayan da kofofin katako ko plywood su ne aka fi nema. Wannan nau'in ƙofa tana ba da damar ƙarewa da yawa, akwai guda ɗaya ko biyu, tare da ko ba tare da gilashi ba, kuma tare da kowane nau'i na ƙwanƙwasawa da maɓuɓɓuga. Waɗannan nau'ikan ƙofofi za a iya zana su don daidaita su da kowane canji a sararin samaniya kuma suna da babbar fa'idar kawo dumi ga mahalli tare da kayan su. Kuma ƙofofi ne waɗanda da ƙyar za su fita daga salo, don haka yana da sauƙi a ƙara su a cikin kowane yanayi.
Gatesofar ƙarfe
Sauran kofofin da zamu iya gani da kuma rarraba su ta kayan su sune kofofin karfe. Wannan irin kofofi suna da matukar tsayayya, amma wannan kayan ba kasafai yake da dumi sosai ga ciki ba, saboda haka kofofi ne wadanda galibi ake amfani da su a wuraren da suke aiki, kamar gareji. Koyaya, idan muna da salon masana'antu a gida zasu iya zama mafi kyawun zaɓi, kada mu manta cewa irin wannan salon koyaushe yana amfani da ƙarfe azaman kayan aikin sa.
Kofofin gilashi
da kofofin gilashi suna da babbar fa'ida wanda ke ba da haske a cikin yanayin. Sun dace da yanayin zamani kuma yawanci suna da tsayayya sosai. Elegance shine babban ingancin ƙofofin gilashi. Kofofin ana iya yin su gaba ɗaya da gilashi ko kuma suna da gilashi ɗaya ko fiye tare da wani abu wanda yawanci itace.
Salon kofofin
Dogaro da salon cewa muna da a cikin gidanmu za mu zaɓi nau'in kofa ɗaya ko wata. A yau yana da sauƙi a sami ƙofofi da fasali da yawa, saboda ana daɗa yawa iri-iri. Daga ƙyauren gilashin gilashi mai ɗauke da ƙarfe zuwa ƙofofin katako tare da gyare-gyare a cikin mafi kyawun salon. Wannan shine dalilin da ya sa a cikin manyan ɗakunan da zaka iya siyan ƙofofi akwai zaɓi mai yawa.
Yadda ake kula da ƙofofi
Dogaro da irin ƙofar da muke da ita, za mu buƙaci kulawa daban-daban. Kofofin gilashi zasu buƙaci ƙarin tsabtatawa, tun da hannayenku za su yi alama yayin taɓawa, kuma daidai yake da ƙofofin da aka zana a cikin sautunan duhu. Kofofin katako na yanzu yawanci suna da jiyya don kauce wa matsaloli kamar asu ko laima wanda zai iya lalata su. Itace zata buƙaci samfuran musamman don kulawa da shi da kuma goge shi. Idan kofon plywood ne, wanda yafi tattalin arziki, suna buƙatar kulawa kaɗan, amma ba tare da wata shakka ba ƙofa ce wacce zata dawwama sosai.