Wataƙila kuna tunanin ƙarawa ko canza tebur a cikin ofishin ku, amma shakku sun mamaye ku: yadda ake samun tebur mafi dacewa? A cikin wannan labarin za ku sami shawara mai ban sha'awa: da melamine tebur, m, haske da sauƙi don tsaftacewa. Haka kuma, arha sosai da juriya. Za ku iya neman wani abu daga teburin ofis?
Irin wannan kayan daki ya fito sama da duka don girmansa iya aiki. Suna iya zama kyakkyawa, na yau da kullun ko na gargajiya… Daban-daban na ƙira suna da girma, don haka yana da wahala ba a sami ingantaccen tebur don nazarinmu ba, ofishinmu na gida ko wurin aikinmu na yau da kullun.
Menene melamine?
Kafin mu ci gaba, bari mu dakata na ɗan lokaci don ƙarin koyo game da wannan abu. Melamine filastik ne da aka yi daga nau'ikan resin daban-daban wanda ke rufe allon guntu ko MDF.
Abu ne na roba na babban tauri da juriya, duka ga girgiza da canje-canje a yanayin zafi, Halayen da suka sa ya dace don samar da kayan aiki a gaba ɗaya. Ana amfani da shi sosai don yin ɗakin wanka da kayan dafa abinci (tunda yanayi ne mai ƙiyayya ga ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta), kodayake ana amfani da shi wajen samar da tebura da kayan ofis.
Duk da kasancewa abu mai wuyar gaske, yana da sauƙin aiki tare da. Ana iya yanke abin da ake kira allunan melamine, ƙusa da ƙusa ba tare da matsala mai yawa ba. The kiyayewa Hakanan yana da sauƙi, tunda ana wanke shi da sabulu da ruwa, ba tare da manyan matsaloli ba. Kuma ban da duk wannan, ana ba da su a cikin launuka iri-iri, kayayyaki da laushi.
Ribobi da rashin lahani na tebur melamine
Wannan ƙaramin jerin fa'idodi ne da rashin amfani na tebur melamine. Dole ne ku tantance duk maki kafin yanke shawarar siyan:
Abũbuwan amfãni
- Furniture karfi da kuma m.
- Material impermeable, wanda ke kare tebur daga ruwa da danshi.
- Sauƙi don tsaftacewa da kulawaBa sa buƙatar fenti.
- Babban iri-iri na laushi da launuka.
- Kyakkyawan darajar kuɗi, tun da yin amfani da chipboard yana rage yawan farashin samarwa.
disadvantages
- Sawa da gyare-gyare. Duk da cewa melamine yana da juriya sosai, ba ta da lalacewa saboda wucewar lokaci kuma, idan ya karye saboda ƙwanƙwasa, ba za a iya gyara shi ba.
- Iyakantaccen juriya ga zafi, wanda zai iya nakasa fuskar.
- m gefuna. Su ne diddigin Achilles na allunan melamine. Dole ne ku kare su da kyau, domin idan sun karya ko sun ƙare za su ba da damar danshi ya shiga cikin allo.
Muhimmi: The quality na kayan aikin melamine na iya bambanta da yawa dangane da kowane iri da masana'anta, amma sama da duka akan nau'in resin da aka yi amfani da shi don yin shi. Dole ne ku kula da waɗannan bangarorin lokacin siyan. Sau da yawa yana da daraja kashe kuɗi kaɗan da saka hannun jari a cikin wani kayan daki wanda zai ba mu kyakkyawan aiki.
Melamine tebur
Da zarar an gamsu da fa'idodin wannan abu, a cikin zaɓin tebur na melamine sauran kayan suna shiga cikin wasa. abubuwan ado da abubuwan aiki.
Waɗannan tebura na iya zama girman da muke so. A wasu kalmomi, ana iya daidaita su zuwa ga Akwai sarari a gidanmu ko ofishinmu. Da kuma daga amfani da muke son bayarwa. Misali: idan manufar teburin melamine da za mu saya shi ne yaranmu su yi aikin gida a cikin ɗakin kwanansu, ba zai zama dole ba ya zama babba; A gefe guda, idan abin da muke nema shine tebur na melamine don ofis, a hankali zai zama mafi girma.
Bari mu kalli wasu samfura a kasuwa, kyawawan teburan melamine masu kyau da aiki waɗanda tabbas za su ba da kyakkyawan sakamako a kowane ofishi ko ɗakin karatu:
A kan waɗannan layukan, a Leroy Merlin tebur, ana siyarwa akan €59,99. Siffar rectangular, yana auna 101 cm tsayi da faɗin cm 50. Fari kuma tare da aljihun mataimaka. Wani samfur ne da aka ƙera a Spain kuma yana da hatimin PEFC, wanda ke ba da tabbacin cewa itacen ya fito ne daga gandun daji da aka sarrafa ta hanyar da ta dace da muhalli. Zaɓin mai sauƙi.
A hannun dama, shawara mai ban sha'awa na Sklum, mai sauƙi amma nagartaccen, wanda ke tunatar da mu ɗan tebur na ɗakin karatu: da karfe da melamine tebur Bhan, wanda ke kwafin kyawawan kayan aikin tebur, tare da zane na madaidaiciyar layi, m kuma tare da amfani da yawa. Shawarar da aka ba da shawarar ga waɗanda suke so su gina wani wurin aiki daban a tsakiyar ofishin: Tsayinsa shine 140 cm. Jirgin yana auna 144 x 80 cm kuma yana da ƙare mai kyalli. Farashin wannan tebur shine € 184,95.
Wani tebur melamine mai sauƙi kuma mai amfani: da Misalin Galatia ta Kavehome (hoton da ke sama), akan siyarwa akan € 189. A cikin kyakkyawan launi baƙar fata kuma tare da madaidaiciyar ƙafafu bakin karfe, wannan yanki yana da saman 120 x 60 cm tare da ƙarin shiryayye akan abin da ake ajiyewa da adana abubuwan yau da kullun da abubuwa. Kyakkyawan halitta don yin amfani da sararin samaniya da kyau kuma a lokaci guda yana ba da salon salo ga ofishinmu.
A ƙarshe, yana da kyau a nuna cewa kuma a cikin Amazon za mu iya samun kyawawan tebur na melamine, daga mafi sauƙi kuma mafi tattalin arziki zuwa samfurori masu inganci. Misalan da muka zabo su ne:
A hagu, tebur samblo sora, a cikin farin melamine, 90 x 50 cm saman kuma 74 cm tsayi. Cikakken bayani don ƙaramin kusurwa. Ya haɗa da m shiryayye. Haɗin kai yana da sauƙi sosai kuma farashinsa yana da arha sosai: € 61,99.
Kuma a cikin hoton da ke hannun dama, wani zaɓi na ɗan fayyace: Meredo tebur na alamar COMIFORT tare da melamine wanda ke kwaikwayon katako da katako na gefe tare da zane biyu. Girmansa: 75 cm tsayi, 112 cm fadi da 60 cm zurfi. Samfurin da ke kan siyarwa akan €108,90.
Bayan waɗannan misalan, akwai ƙira da ƙira masu yawa na tebur melamine don siyarwa a kusan duk shagunan kayan daki. Kayan daki mai sauƙi da aiki wanda za'a iya amfani dashi da yawa.