Sautunan kwantar da hankali na iya zama wani ɓangare na gidanku har ma da ɓangaren kayan adonku. Haka zalika gidajen da yawa zasu iya jin daɗin ƙamshi na musamman da zaran sun shigo albarkacin gida ko kuma ƙamshin ƙanshi, yana da kyau a yi amfani da sauti don sanya gidan ya zama wuri mai daɗi da daɗi ga kowa.
Sautunan shakatawa don gidan shakatawa
Abin da kuka ji yana tasiri yadda kuke ji. Gurɓatar hayaniya na iya haifar da damuwa na ainihi, tare da sakamako mara kyau da za a iya aunawa. Hakazalika, sautunan kwantar da hankali na iya sa ku sami kwanciyar hankali a ciki. A zahiri, an yi amfani da kiɗa don warkar da ciwo, rage damuwa da kawo wasu fa'idodi masu fa'ida, tare da nasarar da ke ƙarfafawa.
Akwai hanyoyi na yau da kullun da zaku iya amfani da sauti da kiɗa don haɓaka kewaye ku, ƙirƙirar yanayin da kuke son ji a ciki, da haɓaka yanayi a cikin waɗanda ke kusa da ku. Gabaɗaya magana, saurin nutsuwa yana haifar da daɗaɗan nutsuwa; amintattun waƙoƙi na raye-raye na iya ba ku ƙarfi lokacin da kuke jin kasala. Sanyin farin sauti zai iya taimakawa rufe ɓoyayyen surutai a cikin muhallin ku. kamar hayaniyar zirga-zirga ko cece-kuce a gidajen makwabta.
Duk waɗannan dalilan, sautunan shakatawa zaɓi ne mai kyau don amfani dasu a cikin gidanka, azaman ɓangaren ɓangarenta. Anan akwai wasu karin hanyoyin da zaku iya amfani da sauti don rage damuwa a cikin muhallin ku da gidan ku:
- Irƙiri wurin shakatawa na sauti da wasa tare da raƙuman ruwa yayin da kuke tunani.
- Saurari kiɗan rawa yayin tsabtace gidan.
- Saurari kiɗan gargajiya yayin cin abinci.
- Zaɓi sautin ringi don wayarka wanda da gaske kake so ka ji kuma canza shi akai-akai.
- Sami ɗabi'a na kunna kiɗa don sauƙaƙa sauƙin danniya.
Yi amfani da launi don ƙirƙirar gida mafi annashuwa
Baya ga sautuna, launi yana iya taimaka muku ƙirƙirar gida mafi annashuwa. Launi ba kawai ado ba ne kawai amma yana iya ƙara ƙari da yawa ga yanayin ku. Dukanmu muna da fifikon launi waɗanda suka dace da halayenmu. Zai iya zama da daɗi kasancewar kawaye da launukan da muke so. Launi ya shafe mu ta hanyoyi daban-daban kuma: wasu launuka suna shafar yanayinmu.Misali, ance shudi yana sanyaya hankali, ja mai kayatarwa, dss.
Kuna iya canza yanayin jin ɗaki tare da cansan gwangwani na fenti (idan kuna jin ɗoki kuma kuna son babban canji) ko ma da accan lafazi (idan kun gajarta akan lokaci). Anan akwai wasu ra'ayoyi da zaku iya amfani dasu a yanzu don amfani da launi da rage damuwa a cikin yanayin ku:
- Zabi wani daki a cikin gidanku wanda ba ya burge ku kuma ku zana shi
- Canza shimfidar shimfiɗar shimfiɗa kuma saka matasai a kan gado; wannan na iya canza yanayin jin ɗakin duka
- Canja tawul din gidan wanka
- Da yawa launuka na iya jin hargitsi; Yi ƙoƙarin kiyaye tsarin launi wanda bai wuce launuka uku a kowane daki ba.
- Yi ado da launuka waɗanda kuke jin daɗi da gaske kuma waɗanda ke inganta yanayin da kuke son cimmawa a kowane ɗakin musamman.
Shakatawa a gida… sa shi al'ada!
Shaƙatawa a gida ya fi sauƙi idan abu ne da kuke yi koyaushe. Wannan saboda motsin rai da yanayi na iya zama al'ada. Lokacin da kuka saba da annashuwa a cikin gidanku, zaku iya hutawa cikin sauƙi saboda zai zama yanayin da kuka saba a wannan wurin.
IKoda koda baka huta da annashuwa a lokacin da ya dace ba, yin amfani da dabarun shakatawa a kai a kai na iya sauƙaƙa damuwar da yawa. Wadannan al'adu masu annashuwa na iya sauƙaƙa sauƙaƙa damuwa kuma ana iya aiwatar da su a gida cikin sauƙi: yin bimbini, motsa jiki, da aikin jarida.
Kamar yadda kake gani, yana da mahimmanci sosai don kiyaye walwala gida dole ya zama ɓangare na rayuwar ku ta yau da kullun kuma mafi mahimmanci, haɗa shi cikin adonku a matsayin ɗayan ɓangaren gidan ku. Ka tuna cewa gidanka mafaka ne kuma yana da mahimmanci idan ka dawo gida ka ji daɗi a kowane lokaci. Wataƙila wannan yana nufin cewa dole ne ku yi wasu canje-canje a cikin gidanku don samun shi, Amma abin da ke bayyane shi ne cewa idan kun yi shi kuma kuka yi nasara, za ku ji daɗin gidanku sosai.
Idan lokacin da kuka dawo gida kun ji damuwa ko damuwa mai yawa, to yana da mahimmanci kuyi amfani da dabarun da aka ambata anan don gidan ku, ban da kasancewa mafakar ku, wuri ne da aka kawata shi da duk bayanan da kuke buƙatar kwanciyar hankali da lafiyar jiki da jin daɗi. Shin kun riga kun san irin canje-canjen da yakamata ku yi a cikin gida don cimma shi? Ba za ku yi nadama ba har da shi da kuma iya jin daɗin su!